ಅರಣ್ಯ ಭೂಮಿಯನ್ನು ದತ್ತು ಪಡೆದ ನಟ ಪ್ರಭಾಸ್

0

ಗ್ರೀನ್ ಇಂಡಿಯಾ ಚಾಲೆಂಜ್‌ನ ಭಾಗವಾಗಿ ಪ್ರಮುಖ ಚಲನಚಿತ್ರ ನಾಯಕ ಪ್ರಭಾಸ್ ಅರ್ಬನ್ ಫಾರೆಸ್ಟ್ ಅನ್ನು ದತ್ತುಪಡೆದಿದ್ದಾರೆ. ಹೈದರಾಬಾದ್ ಬಳಿ 1,650 ಎಕರೆ ಮೀಸಲು ಅರಣ್ಯವನ್ನು ಅಭಿವೃದ್ಧಿಪಡಿಸಲು ಅವರು ಮುಂದಾಗಿದ್ದಾರೆ.

ಸಂಗರೆಡ್ಡಿ ಜಿಲ್ಲೆಯ ಖಾಜಿಪಲ್ಲಿ ಅರಣ್ಯ ಪ್ರದೇಶಕ್ಕೆ ಸೋಮವಾರ ಭೇಟಿ ನೀಡಿದ ಸಂದರ್ಭದಲ್ಲಿ ಪ್ರಭಾಸ್ ಈ ಘೋಷಣೆ ಮಾಡಿದ್ದಾರೆ. ಈ ವೇಳೆ ಸಚಿವ ಇಂದಿರಾ ರೆಡ್ಡಿ ಮತ್ತು ಸಂಸದ ಜೋಗಿನಪಲ್ಲಿ ಸಂತೋಷ್ ಕುಮಾರ್ ಅವರೊಂದಿಗೆ ಅಭಿವೃದ್ಧಿ ಕಾರ್ಯಗಳಿಗೆ ಅಡಿಪಾಯ ಹಾಕಿದ್ದಾರೆ. ನಂತರ, ಕಲಿಯಾ ಅರಣ್ಯ ಪ್ರದೇಶದಲ್ಲಿ ಸುತ್ತಾಡಿ ನಗರ ಉದ್ಯಾನ ಮಾದರಿ ಮತ್ತು ವ್ಯವಸ್ಥೆಗಳ ಬಗ್ಗೆ ವಿಚಾರಿಸಿದರು. ಈ ಸಂದರ್ಭದಲ್ಲಿ ಹಲವಾರು ಗಿಡಗಳನ್ನು ಸಹ ನೆಡಲಾಯಿತು.

ಗ್ರೀನ್ ಚಾಲೆಂಜ್‌ನ ಸ್ಫೂರ್ತಿಯೊಂದಿಗೆ ಪರಿಸರದ ಸುಧಾರಣೆಗೆ ಸಾಮಾಜಿಕ ಜವಾಬ್ದಾರಿಯ ಭಾಗವಾಗಿ ರಿಸರ್ವ್ ಅರಣ್ಯ ಪ್ರದೇಶವನ್ನು ತಮ್ಮ ಅಂಗವಾಗಿ ಸ್ವೀಕರಿಸಿರುವುದಾಗಿ ಪ್ರಭಾಸ್ ಹೇಳಿದರು. ಅರಣ್ಯ ಪ್ರದೇಶವನ್ನು ಅಭಿವೃದ್ಧಿಪಡಿಸುವ ಎಲ್ಲಾ ವೆಚ್ಚವನ್ನು ಭರಿಸುವುದಾಗಿ ಹೇಳಿದ್ದಾರೆ. ಮುಂಗಡವಾಗಿ 2 ಕೋಟಿ ರೂ.ಗಳ ಚೆಕ್ ಅನ್ನು ಸರ್ಕಾರಕ್ಕೆ ಹಸ್ತಾಂತರಿಸಿದರು. ಅಗತ್ಯ ಮೊತ್ತವನ್ನು ಹಂತಗಳಲ್ಲಿ ನೀಡಲಾಗುವುದು ಎಂದು ಬಹಿರಂಗಪಡಿಸಲಾಗಿದೆ. ಅವರು ತಮ್ಮ ತಂದೆ ವೆಂಕಟ ಸೂರ್ಯನಾರಾಯಣ ರಾಜು ಹೆಸರಿನಲ್ಲಿ ಈ ಕಾರ್ಯಕ್ರಮವನ್ನು ನಡೆಸಿದರು.