ಡಿಜಿಟಲ್ ಮಾಧ್ಯಮದಲ್ಲಿ ವಿದೇಶಿ ಹೂಡಿಕೆಯಲ್ಲಿ 26% ಕಡಿತ: ಫೆಡರಲ್ ಸರ್ಕಾರ ಗಡುವನ್ನು ಪ್ರಕಟಿಸಿದೆ | ಡಿಜಿಟಲ್ ಮಾಧ್ಯಮದಲ್ಲಿ ವಿದೇಶಿ ಹೂಡಿಕೆ

0

ಡಿಜಿಟಲ್-ಮಾಧ್ಯಮದಲ್ಲಿ ವಿದೇಶಿ-ಹೂಡಿಕೆ

ನವ ದೆಹಲಿ

ಸೇರಿದಂತೆ ಸುದ್ದಿ ಮತ್ತು ಪ್ರಸಕ್ತ ವ್ಯವಹಾರಗಳಲ್ಲಿ ತೊಡಗಿಸಿಕೊಂಡಿದೆ ಡಿಜಿಟಲ್ ಮಾಧ್ಯಮ ಕಂಪನಿಗಳಲ್ಲಿ, ವಿದೇಶಿ ಹೂಡಿಕೆಯನ್ನು ಶೇಕಡಾ 26 ರಷ್ಟು ಕಡಿಮೆಗೊಳಿಸಬೇಕು ಎಂದು ಫೆಡರಲ್ ಸರ್ಕಾರ ಒತ್ತಾಯಿಸಿದೆ. ಇದಕ್ಕೆ ಒಂದು ವರ್ಷದ ಗ್ರೇಸ್ ಅವಧಿ ನೀಡಲಾಗಿದೆ. ಅದರಂತೆ ವಿದೇಶಿ ಹೂಡಿಕೆ ಮಿತಿಯನ್ನು ಅಕ್ಟೋಬರ್ 2021 ರೊಳಗೆ ಕಡಿಮೆ ಮಾಡಬೇಕು.

ಈ ಸಂಬಂಧ ಕೇಂದ್ರ ಮಾಹಿತಿ ಮತ್ತು ಪ್ರಸಾರ ಸಚಿವಾಲಯ ಡಿಜಿಟಲ್ ಮಾಧ್ಯಮ ಕಂಪನಿಗಳಿಗೆ ಸುತ್ತೋಲೆಗಳನ್ನು ಕಳುಹಿಸಿದೆ.

ಒಂದು ತಿಂಗಳ ಗ್ರೇಸ್ ಅವಧಿ

ಶೇಕಡಾ 26 ಕ್ಕಿಂತ ಕಡಿಮೆ ವಿದೇಶಿ ಹೂಡಿಕೆ ಹೊಂದಿರುವ ಮಾಧ್ಯಮ, ಒಂದು ತಿಂಗಳೊಳಗೆ ಮೊತ್ತ ಮತ್ತು ಷೇರುಗಳ ಸಂಖ್ಯೆಯ ಬಗ್ಗೆ ವಿವರವಾದ ವರದಿಯನ್ನು ಸಲ್ಲಿಸುವಂತೆ ಆದೇಶಿಸಲಾಗಿದೆ. ಇದು ನಿರ್ದೇಶಕರು, ಕಂಪನಿ ಅಭಿವರ್ಧಕರು ಮತ್ತು ಷೇರುದಾರರ ಮಾಹಿತಿಯನ್ನು ಸಹ ಒದಗಿಸುತ್ತದೆ.

ಕಳೆದ ವರ್ಷ ಪ್ರಧಾನಿ ನರೇಂದ್ರ ಮೋದಿ ಅವರ ಅಧ್ಯಕ್ಷತೆಯಲ್ಲಿ ನಡೆದ ಕ್ಯಾಬಿನೆಟ್ ಸಭೆಯಲ್ಲಿ ಸುದ್ದಿ ಮತ್ತು ಪ್ರಸಕ್ತ ವ್ಯವಹಾರಗಳ ಡಿಜಿಟಲ್ ಮಾಧ್ಯಮ ಪ್ರಸಾರದಲ್ಲಿ ವಿದೇಶಿ ಹೂಡಿಕೆಯನ್ನು ಶೇಕಡಾ 26 ರಷ್ಟಿದೆ. ಸುಮಾರು ಒಂದು ವರ್ಷದ ನಂತರ ಇದನ್ನು ಕಾರ್ಯಗತಗೊಳಿಸಲು ಸರ್ಕಾರ ಮುಂದಾಗಿದೆ. ಈ ಆದೇಶಕ್ಕೆ ಮಾಹಿತಿ ಮತ್ತು ಪ್ರಸಾರ ಸಚಿವಾಲಯದ ಕಾರ್ಯದರ್ಶಿ ಅಮರೇಂದ್ರ ಸಿಂಗ್ ಸಹಿ ಹಾಕಿದ್ದಾರೆ.

ಉದ್ಯೋಗ ನಿಯಂತ್ರಣ

ಅಂತೆಯೇ, ವಿದೇಶಿ ಹೂಡಿಕೆಯನ್ನು ಎದುರಿಸುತ್ತಿರುವ ಕಂಪನಿಗಳು ಮುಂಚಿತವಾಗಿ ಸಚಿವಾಲಯದಿಂದ ಅನುಮತಿ ಪಡೆಯಬೇಕು. ಅಂತೆಯೇ, 60 ದಿನಗಳಿಗಿಂತ ಹೆಚ್ಚು ಕಾಲ ಉದ್ಯೋಗದಲ್ಲಿರುವ ವಿದೇಶಿಯರ ವಿವರಗಳನ್ನು ಅವರ ನೇಮಕಾತಿ ಸಮಯದಲ್ಲಿ ವರದಿ ಮಾಡಬೇಕು. ಮಂಡಳಿಯಲ್ಲಿ ನಿರ್ದೇಶಕರು ಅಥವಾ ಸಿಇಒ ಅವರ ವಿವರಗಳನ್ನು ನಿರ್ದೇಶಕರ ಮಂಡಳಿ ಒದಗಿಸಬೇಕಾಗುತ್ತದೆ.

ವಿದೇಶಿಯರನ್ನು ನೇಮಿಸಬೇಕಾದರೆ, ಸಂಬಂಧಿತ ಅನುಮತಿ ಪಡೆದ ನಂತರವೇ ಅವರನ್ನು ನೇಮಿಸಬೇಕು ಎಂದು ಉಲ್ಲೇಖಿಸಲಾಗಿದೆ.Source link