ದೇಶವು ಕರೋನಾ ಬಿಕ್ಕಟ್ಟನ್ನು ಉತ್ತಮವಾಗಿ ಎದುರಿಸಿದೆ: ವಿದೇಶಾಂಗ ಸಚಿವ ಎಸ್.ಜೈಸಂಕರ್ ಹೊಗಳಿದ್ದಾರೆ | ಸಚಿವ ಜೈಶಂಕರ್

0

ಎಸ್.ಜೈಸಂಕರ್

ನವ ದೆಹಲಿ

ಯಾವುದೇ ಮೀಸಲಾತಿಗಳ ಅನುಪಸ್ಥಿತಿಯಲ್ಲಿ ದೇಶವು ಕರೋನಾ ವೈರಸ್ ಬಿಕ್ಕಟ್ಟನ್ನು ಉತ್ತಮವಾಗಿ ಎದುರಿಸಿದೆ ವಿದೇಶಾಂಗ ಸಚಿವ ಎಸ್.ಜೈಸಂಕರ್ ಹೇಳಿದರು.

ಹೈದರಾಬಾದ್‌ನ ಇಂಡಿಯನ್ ಸ್ಕೂಲ್ ಆಫ್ ಬ್ಯುಸಿನೆಸ್ ನಿನ್ನೆ ವಿಡಿಯೋ ಮೂಲಕ ಕರೋನಾ ಸಾಂಕ್ರಾಮಿಕ ರೋಗದ ವಿಚಾರ ಸಂಕಿರಣವನ್ನು ಆಯೋಜಿಸಿತ್ತು. ಇದರಲ್ಲಿ ವಿದೇಶಿ ಸಚಿವ ಎಸ್.ಜೈಸಂಕರ್ ಇವರಿಂದ ಮಾತನಾಡುತ್ತಾರೆ:

ದೊಡ್ಡ ಬಿಕ್ಕಟ್ಟನ್ನು ಎದುರಿಸಲು ಯಾವುದೇ ಸಿದ್ಧತೆಗಳಿಲ್ಲದ ಕಾರಣ ನಮ್ಮ ದೇಶವು ಕರೋನಾ ವೈರಸ್ ಬಿಕ್ಕಟ್ಟನ್ನು ಉತ್ತಮವಾಗಿ ಎದುರಿಸಿತು. ಇದು ನಮ್ಮ ಭವಿಷ್ಯದ ಬಗ್ಗೆ ಭರವಸೆ ನೀಡಬೇಕು.

ಕರೋನಾ ವೈರಸ್ ಸೋಂಕು ದೇಶದಲ್ಲಿ ಹರಡಲು ಪ್ರಾರಂಭಿಸಿದಾಗ, ಭಾರತಕ್ಕೆ ಬಿಪಿಇ ಕಿಟ್‌ಗಳು ಮತ್ತು ವೆಂಟಿಲೇಟರ್‌ಗಳನ್ನು ಸಮರ್ಪಕವಾಗಿ ಪೂರೈಸಲು ಸಾಧ್ಯವಾಗಲಿಲ್ಲ. ಎನ್ -95 ಮುಖದ ಗುರಾಣಿಗಳು ಸಹ ಕಡಿಮೆ ಪೂರೈಕೆಯಲ್ಲಿದ್ದವು. ಪ್ರಾಯೋಗಿಕ ಸಾಧನಗಳನ್ನು ನಮ್ಮ ದೇಶದಲ್ಲಿ ತಯಾರಿಸಲಾಗುವುದಿಲ್ಲ. ಆದರೆ ಅಲ್ಪಾವಧಿಯಲ್ಲಿಯೇ ನಾವು ನಮ್ಮ ಅಗತ್ಯಗಳನ್ನು ಪೂರೈಸಿದ್ದೇವೆ ಮತ್ತು ವಿದೇಶಕ್ಕೂ ಸಹಾಯ ಮಾಡಲು ಪ್ರಾರಂಭಿಸಿದ್ದೇವೆ.

15 ಲಕ್ಷ ಹಾಸಿಗೆ ಸೌಲಭ್ಯಗಳೊಂದಿಗೆ 15 ಸಾವಿರಕ್ಕೂ ಹೆಚ್ಚು ಚಿಕಿತ್ಸಾ ಕೇಂದ್ರಗಳನ್ನು ಸ್ಥಾಪಿಸಿದ್ದೇವೆ. 7 ಸಾವಿರ ಪರೀಕ್ಷಾ ಕೇಂದ್ರಗಳಿಂದ ಪ್ರತಿದಿನ 10 ಲಕ್ಷಕ್ಕೂ ಹೆಚ್ಚು ಜನರನ್ನು ಪರೀಕ್ಷಿಸಲಾಯಿತು. ಆರೋಗ್ಯ ಹಾನಿ ಸಂಸ್ಕಾರಕವನ್ನು ಕರೋನಾ ಹರಡುವಿಕೆಯನ್ನು ಮೇಲ್ವಿಚಾರಣೆ ಮಾಡಲು ವಿನ್ಯಾಸಗೊಳಿಸಲಾಗಿದೆ. ಇದೆಲ್ಲವೂ ನಮ್ಮ ಸಹಜ ಸಾಮರ್ಥ್ಯಗಳೊಂದಿಗೆ ಮಾತನಾಡುತ್ತದೆ.

ಬಿಕ್ಕಟ್ಟಿನ ಸಂದರ್ಭದಲ್ಲಿ ಈ ಕೌಶಲ್ಯಗಳನ್ನು ಕಾಪಾಡುವುದು ಮತ್ತು ಅದನ್ನು ಅಭ್ಯಾಸವನ್ನಾಗಿ ಮಾಡುವುದು ನಮ್ಮ ಮುಂದಿರುವ ಪ್ರಸ್ತುತ ಸವಾಲು. ಕರೋನಾ ವೈರಸ್ ಬಿಕ್ಕಟ್ಟಿನಿಂದ ಭಾರತ ಯಶಸ್ವಿಯಾಗಿ ಹೊರಹೊಮ್ಮಲಿದೆ. ಹೀಗೆ ಎಸ್.ಜೈಸಂಕರ್ ಮಾತನಾಡಿದರು.Source link