ಪ್ರಾಣಿಗಳ ಎಣಿಕೆ ತಂಡದ ಮೇಲೆ ಆನೆ ದಾಳಿ, ಇಬ್ಬರು ಸಾವು

ಜನಗಣತಿ ತಂಡದ ಮೇಲೆ ಆನೆ ದಾಳಿ ನಡೆಸಿದಾಗ ಇಬ್ಬರು ಸಾವನ್ನಪ್ಪಿದ್ದಾರೆ. ಸತ್ಯಮಂಗಲಂ ಹುಲಿ ಮೀಸಲು ವ್ಯಾಪ್ತಿಯಲ್ಲಿ 10 ಅರಣ್ಯ ವಿಭಾಗಗಳಲ್ಲಿ ಪ್ರಾಣಿಗಳ ಗಣತಿ ನಡೆಸಲಾಗುತ್ತಿದೆ.

0

ಚೆನ್ನೈ: ಜನಗಣತಿ ತಂಡದ ಮೇಲೆ ಆನೆ ದಾಳಿ ನಡೆಸಿದಾಗ ಇಬ್ಬರು ಸಾವನ್ನಪ್ಪಿದ್ದಾರೆ. ಸತ್ಯಮಂಗಲಂ ಹುಲಿ ಮೀಸಲು ವ್ಯಾಪ್ತಿಯಲ್ಲಿ 10 ಅರಣ್ಯ ವಿಭಾಗಗಳಲ್ಲಿ ಪ್ರಾಣಿಗಳ ಗಣತಿ ನಡೆಸಲಾಗುತ್ತಿದೆ.

ಈರೋಡ್ ಜಿಲ್ಲೆಯ ಸತ್ಯಮಂಗಲಂ ಟೈಗರ್ ರಿಸರ್ವ್ ಸತ್ಯಮಂಗಲಂ, ಭವನಿಸಾಗರ್, ತಲಾವಾಡಿ, ವಿಲಮುಂಡಿ ಮತ್ತು ಕದಂಬುರ ಸೇರಿದಂತೆ ಹತ್ತು ಅರಣ್ಯ ವಿಭಾಗಗಳನ್ನು ಹೊಂದಿದೆ. ಈ ಹಿನ್ನೆಲೆಯಲ್ಲಿ, ಮಳೆಗಾಲಕ್ಕೆ ಮುಂಚಿತವಾಗಿ ಈ ಪ್ರದೇಶದಲ್ಲಿ ಪ್ರಾಣಿಗಳ ಗಣತಿಯನ್ನು ನಡೆಸಲಾಗುತ್ತದೆ.

ಈ ತಿಂಗಳ 17 ರ ಗುರುವಾರ ಪ್ರಾರಂಭವಾದ ಗಣತಿಯಲ್ಲಿ ಅರಣ್ಯ ಸಿಬ್ಬಂದಿ ಮತ್ತು ಎನ್‌ಜಿಒಗಳ ಪ್ರತಿನಿಧಿಗಳು ಸೇರಿದಂತೆ ಒಟ್ಟು 350 ತಂಡಗಳು ಭಾಗವಹಿಸಿವೆ. ಅಧಿಕಾರಿ ಗಣೇಶ್ ನೇತೃತ್ವದಲ್ಲಿ ಉದ್ಯೋಗಿ ಸತೀಶ್ (21) ಸೇರಿದಂತೆ ಹಲವಾರು ಜನರು ವಿಲಮುಂಡಿ ಅರಣ್ಯ ವ್ಯಾಪ್ತಿಯಲ್ಲಿ ಪ್ರಾಣಿ ಗಣತಿಯಲ್ಲಿ ಭಾಗವಹಿಸಿದ್ದರು.

ಆ ಸಮಯದಲ್ಲಿ ಅವರ ಬಳಿ ಗನ್‌ನಂತಹ ರಕ್ಷಣಾ ಸಾಧನಗಳು ಇರಲಿಲ್ಲ ಎಂಬ ಮಾಹಿತಿ ಇದೆ. ಬುಡರ್ಮರೈವಿ ಪ್ರದೇಶದಲ್ಲಿ ಎಣಿಕೆಯಲ್ಲಿ ಭಾಗಿಯಾಗಿರುವ ಸಿಬ್ಬಂದಿ ಮೇಲೆ ಆನೆ ದಾಳಿ ಮಾಡಿದೆ. ಅರಣ್ಯ ಉದ್ಯೋಗಿ ಸತೀಶ್ ಮತ್ತು ತೂತುಕುಡಿ ಜಿಲ್ಲೆಯ ಸರ್ಕಾರೇತರ ಸಂಸ್ಥೆಯ ಪ್ರತಿನಿಧಿ ಮುತ್ತುಪ್ರಭಾಕರನ್ ಈ ದಾಳಿಯಲ್ಲಿ ಭಾಗಿಯಾಗಿದ್ದರು.

ಚೆರನ್ ಪಾಂಡಿಯನ್ ಸ್ಥಳದಲ್ಲೇ ಸಾವನ್ನಪ್ಪಿದ್ದು, ಪೊನ್ ಗಣೇಶ್ ಗಂಭೀರ ಗಾಯಗೊಂಡಿದ್ದಾರೆ. ಗುಂಪಿನಲ್ಲಿದ್ದ ಕೆಲವರು ಭಯದಿಂದ ಹತ್ತಿರದ ಮರಗಳನ್ನು ಹತ್ತಿ ಬದುಕುಳಿದರು. ಸುಮಾರು ಒಂದು ಗಂಟೆ ಕಾಲ ಶವಗಳ ಸುತ್ತ ಅಲೆದಾಡುತ್ತಿದ್ದ ಆನೆ ನಂತರ ಹೊರಟುಹೋಯಿತು.

ಅಧಿಕಾರಿಗಳು ಸ್ಥಳಕ್ಕೆ ಧಾವಿಸಿ ಗಾಯಗೊಂಡ ಪಾಂಡಿಯನ್ ಅವರನ್ನು ಆಸ್ಪತ್ರೆಗೆ ಸಾಗಿಸಿದರು. ಮೃತದೇಹಗಳನ್ನು ಶುಕ್ರವಾರ ಸತ್ಯಮಂಗಲಂ ಸರ್ಕಾರಿ ಆಸ್ಪತ್ರೆಯಲ್ಲಿ ಮರಣೋತ್ತರ ಪರೀಕ್ಷಿಸಿ ಕುಟುಂಬಗಳಿಗೆ ಹಸ್ತಾಂತರಿಸಲಾಯಿತು.

ಘಟನೆಯ ನಂತರ ಸತ್ಯಮಂಗಲಂ ಹುಲಿ ಮೀಸಲು ಪ್ರದೇಶದಲ್ಲಿ ಪ್ರಾಣಿಗಳ ಎಣಿಕೆಯನ್ನು ಅಧಿಕಾರಿಗಳು ಅಮಾನತುಗೊಳಿಸಿದ್ದಾರೆ ಮತ್ತು ಇಬ್ಬರನ್ನು ಕೊಂದ ಆನೆಯನ್ನು ಸೆರೆಹಿಡಿಯುವ ಕೆಲಸ ಮಾಡುತ್ತಿದ್ದಾರೆ.

WebTitle : Elephant attack on animal counting team