ಹೊಸ ಕೊರೊನಾ ಬಂದಿದೆ, ಜಾಗರೂಕರಾಗಿರಿ: ದಕ್ಷಿಣ ಆಫ್ರಿಕಾದ ಮಂತ್ರಿ

ದಕ್ಷಿಣ ಆಫ್ರಿಕಾದಲ್ಲಿ ಹೊಸ ಕರೋನಾ ಸ್ಟ್ರೈನ್ (ವೈರಸ್) ಗುರುತಿಸಲಾಗಿದೆ ಎಂದು ದೇಶದ ಆರೋಗ್ಯ ಸಚಿವರು ಹೇಳಿದ್ದಾರೆ. ದೇಶದಲ್ಲಿ ಪ್ರಸ್ತುತ ನಡೆಯುತ್ತಿರುವ ಕರೋನದ ಎರಡನೇ ತರಂಗವೇ ಈ ಹೊಸ ಒತ್ತಡಕ್ಕೆ ಕಾರಣ ಎಂದು ಎಂದು ಅವರು ಪ್ರತಿಕ್ರಿಯಿಸಿದ್ದಾರೆ.

0

ಕೇಪ್ ಟೌನ್ : ದಕ್ಷಿಣ ಆಫ್ರಿಕಾದಲ್ಲಿ ಹೊಸ ಕರೋನಾ ಸ್ಟ್ರೈನ್ (ವೈರಸ್) ಗುರುತಿಸಲಾಗಿದೆ ಎಂದು ದೇಶದ ಆರೋಗ್ಯ ಸಚಿವರು ಹೇಳಿದ್ದಾರೆ. ದೇಶದಲ್ಲಿ ಪ್ರಸ್ತುತ ನಡೆಯುತ್ತಿರುವ ಕರೋನದ ಎರಡನೇ ತರಂಗವೇ ಈ ಹೊಸ ಒತ್ತಡಕ್ಕೆ ಕಾರಣ ಎಂದು ಎಂದು ಅವರು ಪ್ರತಿಕ್ರಿಯಿಸಿದ್ದಾರೆ.

ಸರ್ಕಾರ ಹೊಸ ಒತ್ತಡವನ್ನು ಅಧ್ಯಯನ ಮಾಡುತ್ತಿದೆ. ಜನರು ಚಿಂತಿಸಬೇಡಿ, ಜಾಗರೂಕರಾಗಿರಿ ಮತ್ತು ದೈಹಿಕ ಅಂತರದ ನಿಯಮಗಳನ್ನು ಪಾಲಿಸಬೇಕೆಂದು ಜ್ಯುವೆಲಿ ಜನರಿಗೆ ಸಲಹೆ ನೀಡಿದರು. ‘501.v2’ ಎಂಬ ಹೊಸ ರೀತಿಯ ಕರೋನಾ ಸ್ಟ್ರೈನ್ ಅನ್ನು ನಾವು ಗುರುತಿಸಿದ್ದೇವೆ.

ಪ್ರಸ್ತುತ ದೇಶದಲ್ಲಿ ಎರಡನೇ ತರಹದ ಕರೋನದ ಹಿಂದೆ ಈ ಹೊಸ ರೀತಿಯ ವೈರಸ್ ಇದೆ ಎಂಬುದಕ್ಕೆ ನಮಗೆ ಬಲವಾದ ಪುರಾವೆಗಳಿವೆ. ಆದರೆ, ಇದು ಹಿಂದಿನ ವೈರಸ್‌ಗಿಂತ ಹೆಚ್ಚು ಅಪಾಯಕಾರಿ ಮತ್ತು ಚೇತರಿಸಿಕೊಂಡವರನ್ನು ಬಾಧಿಸುತ್ತದೆ ಎಂಬ ಪ್ರಶ್ನೆಗೆ ಈಗ ಉತ್ತರಿಸಲಾಗುವುದಿಲ್ಲ. ‘ ಎಂದು ಅವರು ಹೇಳಿದರು.

ಹೊಸ ವೈರಸ್ ಅನ್ನು ಲ್ಯಾಬ್‌ನಲ್ಲಿ ಸಂಶೋಧಿಸಲಾಗುತ್ತಿದೆ ಎಂದು ಕರೀಮ್ ಎಂಬ ವಿಜ್ಞಾನಿ ಹೇಳಿದರು. ಸರ್ಕಾರ ಸ್ಥಾಪಿಸಿದ ವಿಶೇಷ ಕಾರ್ಯಪಡೆಗೆ ಕರೀಮ್ ಮುಂದಾಗಿದ್ದಾರೆ. ‘ನಾವು ಲ್ಯಾಬ್‌ನಲ್ಲಿ ಈ ಬಗ್ಗೆ ಸಂಶೋಧನೆ ಹೆಚ್ಚಿಸುತ್ತಿದ್ದೇವೆ

ಜನರು ಈ ಬಗ್ಗೆ ಚಿಂತಿಸಬೇಕಾಗಿಲ್ಲ ಎಂದು ಸಚಿವ ಜೆಲ್ವಿ ಭರವಸೆ ನೀಡಿದರು. ದೈಹಿಕ ಅಂತರದ ನಿಯಮಗಳನ್ನು ಅನುಸರಿಸಿ ಮಾಸ್ಕ್ ಧರಿಸಿ ಜನರು ಜಾಗರೂಕರಾಗಿರಬೇಕು ಎಂದು ಸಲಹೆ ನೀಡಿದರು.

Web Title : The new corona has arrived says South African Minister