ಯೋಗಿ ವರ್ಸಸ್ ಕೇಜ್ರಿವಾಲ್: ಕರೋನಾದ ಟ್ವೀಟ್‌ಗಳ ಯುದ್ಧ!

ಕರೋನಾ ಸಾಂಕ್ರಾಮಿಕವು ಜಗತ್ತನ್ನು ಎಷ್ಟು ಹೆದರಿಸುತ್ತಿದೆ ಎಂದು ನಮೂದಿಸಬಾರದು. ಸೂಪರ್ ಪವರ್ ಅಮೆರಿಕ ಕೂಡ ಇದರಿಂದ ಹಿಮ್ಮೆಟ್ಟುತ್ತಿದೆ. ನಮ್ಮ ಭಾರತದಲ್ಲಿಯೂ ಪರಿಸ್ಥಿತಿ ಉತ್ತಮವಾಗಿಲ್ಲ. 

1

ಕರೋನಾ ಸಾಂಕ್ರಾಮಿಕವು ಜಗತ್ತನ್ನು ಎಷ್ಟು ಹೆದರಿಸುತ್ತಿದೆ ಎಂದು ನಮೂದಿಸಬಾರದು. ಸೂಪರ್ ಪವರ್ ಅಮೆರಿಕ ಕೂಡ ಇದರಿಂದ ಹಿಮ್ಮೆಟ್ಟುತ್ತಿದೆ. ನಮ್ಮ ಭಾರತದಲ್ಲಿಯೂ ಪರಿಸ್ಥಿತಿ ಉತ್ತಮವಾಗಿಲ್ಲ.

ವಿಶೇಷವಾಗಿ ರಾಷ್ಟ್ರ ರಾಜಧಾನಿ ದೆಹಲಿಯಲ್ಲಿ, ಮುಂಬೈನ ವಾಣಿಜ್ಯ ರಾಜಧಾನಿ, ಗುಜರಾತ್ ರಾಜಧಾನಿ, ಅಹಮದಾಬಾದ್, ಇತ್ಯಾದಿಗಳಲ್ಲಿ, ಸಾಂಕ್ರಾಮಿಕ ರೋಗವು ಹಾನಿಗೊಳಗಾಗಿದೆ ಎಂದು ಹೇಳಬಹುದು. ಉತ್ತರಪ್ರದೇಶದಲ್ಲಿ ಕರೋನಾ ಪ್ರಕರಣಗಳು ವರದಿಯಾಗಿವೆ. ಆದರೆ ಈಗ ವೈರಸ್ ನಿಯಂತ್ರಿಸುವಲ್ಲಿ ಯಾರು ಉತ್ತಮ ಕೆಲಸ ಮಾಡಿದ್ದಾರೆ ಎಂಬ ಪ್ರಶ್ನೆ ದೇಶದ ರಾಜಕೀಯದಲ್ಲಿ ಚರ್ಚೆಯ ವಿಷಯವಾಗಿದೆ.

ಪ್ರಸ್ತುತ, ಕರೋನಾ ನಿಯಂತ್ರಣದ ಬಗ್ಗೆ ಯುಪಿ ಮುಖ್ಯಮಂತ್ರಿ ಯೋಗಿ ಆದಿತ್ಯನಾಥ್ ಮತ್ತು ದೆಹಲಿ ಮುಖ್ಯಮಂತ್ರಿ ಅರವಿಂದ್ ಕೇಜ್ರಿವಾಲ್ ನಡುವೆ ಟ್ವೀಟ್ ಯುದ್ಧವಿದೆ. ಕೇಜ್ರಿವಾಲ್ ನೀಡಿದ ಹೇಳಿಕೆಯಿಂದ ಈ ಎಲ್ಲದಕ್ಕೂ ಉತ್ತೇಜನ ನೀಡಲಾಯಿತು.

ದೆಹಲಿ ವಿಧಾನಸಭಾ ಚುನಾವಣೆಯಲ್ಲಿ 70 ಸ್ಥಾನಗಳಲ್ಲಿ 62 ಸ್ಥಾನಗಳನ್ನು ಗೆದ್ದಿರುವ ಆಮ್ ಆದ್ಮಿ ಪಕ್ಷವು ಪಂಜಾಬ್, ಹರಿಯಾಣ ಮತ್ತು ಇತ್ತೀಚೆಗೆ ಗೋವಾದಲ್ಲಿ ಅತಿಕ್ರಮಣ ಮಾಡುತ್ತಿದೆ. ಎಎಪಿ ಅಧ್ಯಕ್ಷ ಕೇಜ್ರಿವಾಲ್ ಇತ್ತೀಚೆಗೆ ಈ ಕುರಿತು ಹೇಳಿಕೆ ನೀಡಿದ್ದಾರೆ. ವಿಧಾನಸಭಾ ಚುನಾವಣೆಯನ್ನು ಉತ್ತರಪ್ರದೇಶದಲ್ಲಿ 2022 ಕ್ಕೆ ನಿಗದಿಪಡಿಸಲಾಗಿದೆ. ಈ ಚುನಾವಣೆಯಲ್ಲಿ ಪ್ರತಿಪಕ್ಷಗಳೂ ಸ್ಪರ್ಧಿಸಲಿವೆ ಎಂದು ಕೇಜ್ರಿ ಸ್ಪಷ್ಟಪಡಿಸಿದರು.

ಈ ಹೇಳಿಕೆಯೊಂದಿಗೆ ಯುಪಿಯಲ್ಲಿ ಅಧಿಕಾರದಲ್ಲಿರುವ ಬಿಜೆಪಿ ದೆಹಲಿ ಪೀಠದ ಮೇಲೆ ಕೇಜ್ರಿವಾಲ್ ಸರ್ಕಾರದತ್ತ ದೃಷ್ಟಿ ಹಾಯಿಸಿದೆ. ಈ ಹಿನ್ನೆಲೆಯಲ್ಲಿಯೇ ಯುಪಿ ಸಚಿವರು ಇತ್ತೀಚೆಗೆ ದೆಹಲಿಯ ಶಿಕ್ಷಣ ವ್ಯವಸ್ಥೆ ಸರಿಯಿಲ್ಲ ಎಂದು ಆರೋಪಿಸಿದರು. ಬದಲಾಗಿ, ಸಿಎಂ ಯೋಗಿ ಅವರು ಕೇಜ್ರಿ ಬಂದ ಕೂಡಲೇ ಅವರನ್ನು ಗುರಿಯಾಗಿಸಿಕೊಂಡರು.

ಯೋಗಿ ವರ್ಸಸ್ ಕೇಜ್ರಿವಾಲ್
ಯೋಗಿ ವರ್ಸಸ್ ಕೇಜ್ರಿವಾಲ್

“ಯುಪಿ ದೇಶದಲ್ಲಿ ಅತಿ ಹೆಚ್ಚು ಜನಸಂಖ್ಯೆಯನ್ನು ಹೊಂದಿದೆ. ಆದಾಗ್ಯೂ, ನಾವು ಕರೋನಾ ನಿಯಂತ್ರಣದಲ್ಲಿ ಉತ್ತಮ ಫಲಿತಾಂಶಗಳನ್ನು ನೀಡಿದ್ದೇವೆ. ಎರಡು ತಿಂಗಳ ಹಿಂದೆ ಇಲ್ಲಿ 68,000 ಕರೋನಾ ಪ್ರಕರಣಗಳು ನಡೆದಿವೆ. ಆದರೆ ಈಗ ಕೇವಲ 18 ಸಾವಿರ ಮಾತ್ರ. ಹೆಚ್ಚಿನ ಕರೋನಾ ಪರೀಕ್ಷೆಗಳನ್ನು ಯುಪಿ ಯಲ್ಲಿಯೇ ನಡೆಸಲಾಯಿತು ಎಂಬುದನ್ನು ಮರೆಯಬಾರದು.

ನಮ್ಮ ರಾಜ್ಯವು ಕಡಿಮೆ ಸಂಖ್ಯೆಯ ಸಕಾರಾತ್ಮಕ ಪ್ರಕರಣಗಳನ್ನು ಹೊಂದಿದೆ ಮತ್ತು ಕಡಿಮೆ ಸಂಖ್ಯೆಯ ಸಾವುಗಳನ್ನು ಹೊಂದಿದೆ ”ಎಂದು ಯೋಗಿ ಹೇಳಿದರು.

ಮತ್ತು ಅಷ್ಟೆ ಅಲ್ಲ .. ‘ಯುಪಿ ಜನಸಂಖ್ಯೆ 24 ಕೋಟಿ. ಇಲ್ಲಿ ಕೇವಲ 8,000 ಜನರು ಕರೋನಾ ತಲುಪಿದ್ದಾರೆ. ಆದರೆ ಕೇವಲ 1.75 ಕೋಟಿ ಜನಸಂಖ್ಯೆ ಹೊಂದಿರುವ ದೆಹಲಿಯಲ್ಲಿ 10,000 ಕ್ಕೂ ಹೆಚ್ಚು ಜನರು ಸಾವನ್ನಪ್ಪಿದ್ದಾರೆ ”ಎಂದು ದೆಹಲಿ ಸರ್ಕಾರದ ಮೇಲೆ ಯೋಗಿ ವಾಗ್ದಾಳಿ ನಡೆಸಿದರು.

ದೆಹಲಿ ಸಿಎಂ ಕೇಜ್ರಿವಾಲ್ ಕೋಪದಿಂದ ಪ್ರತಿಕ್ರಿಯಿಸಿದರು. “ಯೋಗಿಜಿ .. ಕರೋನಾ ನಿಯಂತ್ರಣಕ್ಕಾಗಿ ನಾವು ಕೈಗೊಂಡ ಎಲ್ಲಾ ಕ್ರಮಗಳು ಮತ್ತು ನಿಬಂಧನೆಗಳನ್ನು ಉತ್ತರ ಪ್ರದೇಶದ ಜನರು ಸಹ ಪ್ರಶಂಸಿಸುತ್ತಾರೆ. ರಸ್ತೆಗಳಲ್ಲಿ ಮತ್ತು ಯುಪಿಯ ಬುರುಜಿನಲ್ಲಿ ನಮ್ಮನ್ನು ಪ್ರಶಂಸಿಸಲಾಗುತ್ತಿದೆ.

ಇಲ್ಲಿ ಗಮನಿಸಬೇಕಾದ ಪ್ರಮುಖ ವಿಷಯವೆಂದರೆ ಮಿಲಾ ಮೇ ಎಲ್ಲಿಯೂ ನಕಲಿ ಕರೋನಾ ಪರೀಕ್ಷೆ ಮಾಡುತ್ತಿಲ್ಲ. ” ಈ ಬಗ್ಗೆ ಯೋಗಿಯಿಂದ ಇನ್ನೂ ಯಾವುದೇ ಪ್ರತಿಕ್ರಿಯೆ ಬಂದಿಲ್ಲ. ಇದರೊಂದಿಗೆ ಉಭಯ ಪಕ್ಷಗಳ ನಡುವಿನ ಪರಿಸ್ಥಿತಿ ಹದಗೆಡುತ್ತಿದೆ.

Web Title : Yogi vs Kejriwal: War of tweets on Corona