ಅಕ್ರಮ ಅನ್ನಭಾಗ್ಯ ಅಕ್ಕಿ ಸಾಗಾಟ ನಡೆದರು ಎಚ್ಚೆತ್ತುಕೊಳ್ಳದ ಫುಡ್ ಇನ್ಸ್ಪೆಕ್ಟರ್

0

ಬೆಳಗಾವಿ : ಹುಕ್ಕೇರಿ:  ಎಚ್ಚೆತ್ತುಕೊಳ್ಳದ ಫುಡ್ ಇನ್ಸ್ಪೆಕ್ಟರ್ ಅಕ್ಕಿ ಮಾರಾಟಕ್ಕಿದ್ದರೆ ಸಂಪರ್ಕಿಸಿ ಹುಕ್ಕೇರಿಯಲ್ಲಿ ರಾಜ್ಯದಲ್ಲಿ ಅಪೌಷ್ಟಿಕತೆಯಿಂದ ಬಳಲುತ್ತಿರುವ ಮಕ್ಕಳು ಹಸಿವು ಅಂದ್ರೆ ಏನು ಎನ್ನುವದು ಬಡವರಿಗೆ ಮಾತ್ರ ಗೊತ್ತು ಆದರೆ ಅಕ್ರಮ ಅಕ್ಕಿ ಸಾಗಾಟ ಮುಂದುವರೆದಿದ್ದು ಈ ಹಿಂದೆ ಬೆಳಗಾವಿ ಒಂದು ದಿನಪತ್ರಿಕೆಯಲ್ಲಿ ವರದಿಯಾದರೂ ಮಾಡಿದ ವರದಿ ನೋಡಿದರು .

ಆಹಾರ ಇಲಾಖೆ ಅಧಿಕಾರಿಗಳು ಗಂಭೀರವಾಗಿ ಪರಿಗಣಿಸದೆ ಅಕ್ಕಿ ಸಾಗಾಟ ಮುಂದುವರೆದಿದ್ದು ಜಿಲ್ಲಾ ಆಹಾರ ಇಲಾಖೆಯವರಾದರು ಕೂಡ ಇತ್ತ ಹುಕ್ಕೇರಿ ತಾಲೂಕಿನತ್ತ ತಿರುಗಿ ನೋಡಲು ಸಮಯವಿಲ್ಲ ಎಂಬಂತೆ ವರ್ತಿಸುತ್ತಿರುವದು ಸಾರ್ವಜನಿಕರಿಂದ ಹಿಡಿಶಾಪ ಹಾಕುತ್ತಿದ್ದಾರೆ.

ಅಕ್ರಮ ಅಕ್ಕಿ ಮಾತ್ರ ಸಾಗಾಟ ಇಲ್ಲ ಜೊತೆಗೆ ಪೌಷ್ಟಿಕ ಆಹಾರದ ಹಾಲಿನ ಪಾಕೆಟ್ ಪೌಡರ್ ಕೂಡಾ ಬೇರೆ ರಾಜ್ಯಗಳಿಗೆ ಸಾಗಾಟವಾಗುತ್ತಿದ್ದು.

ಬೇಜವಾಬ್ದಾರಿ ಕಂಡು ಬರುತ್ತಿದೆ.ಹಸಿವು ಮುಕ್ತ ರಾಜ್ಯ ಈಗ ಕಳ್ಳರ ಕೈಯಲ್ಲಿದೆ. ಹುಕ್ಕೇರಿ ತಾಲೂಕಿನ ಬಸ್ತವಾಡ ಯದಗುಡ ಸುಲ್ತಾನಪುರ ಅರ್ಜುನವಾಡ ಕೋಚರಿ ಹುಕ್ಕೇರಿ ಹಾಗೂ ಘೋಡಗೇರಿ ಗ್ರಾಮಗಳಲ್ಲಿ ಅಕ್ರಮ ಅಕ್ಕಿ ಗೊಡಾವನ್ ಗಳಿದ್ದು ಈ ಎಲ್ಲಾ ಮಾಹಿತಿ ಅಧಿಕಾರಿಗಳಿಗೆ ಗೊತ್ತಿದ್ದರು ಎಲ್ಲಿ ಅಂತ ನಮಗೆ ಮಾಹಿತಿ ಕೊಡಿ ಎಂದು ಕಚೇರಿಯಲ್ಲಿ ಕುಳಿತು ಫೋನ್ ನಲ್ಲಿ ಮಾತನಾಡುತ್ತಾರೆ.

ಅಕ್ರಮ ಅಕ್ಕಿ ಲಾರಿಗಳು ತಡ ರಾತ್ರಿ ಹುಕ್ಕೇರಿಯಿಂದ ಹೋದ ಸುದ್ದಿ ಗೊತ್ತಿದ್ದರು ಯಾಕೆ? ಹೀಗೆ ಎನ್ನುವ ಪ್ರಶ್ನೆ ಸಾರ್ವಜನಿಕರೆ ಅಯ್ಯೋ ಇದೇನಪ್ಪ ಬಡವರಿಗೆ ಮುಟ್ಟುವ ಅಕ್ಕಿ ಎಲ್ಲಿಯೋ ಹೋಗಿ ಮಾಯವಾಗಿತ್ತೀವೆ ಚಮತ್ಕಾರ ಹೀಗಿದೆ ಅಕ್ರಮ ಅಕ್ಕಿ ಮೇಲೆ ಹಾಗೂ ಹಾಲಿನ ಪೌಡರ್ ಪಾಕೆಟಗಳ ಮೇಲೆ ನಿಗಾ ಇಡಲು ಅಧಿಕಾರಿಗಳು ಹಿಂದೇಟು ಹಾಕುತ್ತಿದ್ದಾರೆ.

ಎಂದು ಸಾರ್ವಜನಿಕರು ಹಾಗೂ ರಾತ್ರಿ ಕೆಲಸ ಮಾಡುವ ಕೂಲಿ ಕಾರ್ಮಿಕರು ಮಾಹಿತಿ ಕೊಡುತ್ತಿದ್ದಾರೆ. ರಾತ್ರಿ ಯಾಕೆ ಪೇಮೆಂಟ್ ಹೆಚ್ಚು ಇರುತ್ತೆ ಎಂದು ಅಕ್ರಮ ಅಕ್ಕಿ ಲಾರಿ ತುಂಬಿ ಕಳಿಸುವ ಕೂಲಿ ಕಾರ್ಮಿಕರು ಸಂತಾಪ ವ್ಯಕ್ತ ಪಡಿಸಿದ್ದಾರೆ

ಗೊಡಾವನ್ ಮಾಲಕರಿಗೆ ತುಂಬಾ ಒಳ್ಳೆಯ ಕೆಲಸ ಅರ್ನ್ ಮಂತ್ಲಿ ಎಕ್ಸ್ಟ್ರಾ ಅಮೌಂಟ್ ಎಂಬ ಹಾಗೆ ನಿಮ್ಮ ಅಕ್ಕಿ ಮಾರಾಟಕ್ಕಿದ್ದರೆ

ಸಂಪರ್ಕಿಸಿ.ಇನ್ನು ಈ ವರದಿಗೆ ಎಚ್ಚೆತ್ತುಕೊಂಡು ಹುಕ್ಕೇರಿ ತಾಲೂಕ ಆಡಳಿತ ಯಾವ ಕ್ರಮ ತೆಗೆದುಕೊಳ್ಳುತ್ತಾರೆಂದು ಕಾದು ನೋಡಬೇಕಾಗಿದೆ.