Belagavi News In Kannada | News Belgaum

ಫ್ರಾನ್ಸ್‌ನಿಂದ ಭಾರತವನ್ನು ತಲುಪಿದ ಎರಡು ಮಿರಾಜ್ ಗಳು

ಫ್ರಾನ್ಸ್ ನಿಂದ ಎರಡು ಮಿರಾಜ್ 2000 ಯುದ್ಧ ವಿಮಾನಗಳು ಭಾರತಕ್ಕೆ ಆಗಮಿಸಿವೆ. ಇವುಗಳನ್ನು ಭಾರತದ ಯುದ್ಧ ವಿಮಾನಗಳನ್ನು ಬಲಪಡಿಸಲು ಫ್ರಾನ್ಸ್ ಬಳಸಿತು ಮತ್ತು IAF ಖರೀದಿಸಿತು.

🌐 Belgaum News :

ನವದೆಹಲಿ: ಫ್ರಾನ್ಸ್ ನಿಂದ ಎರಡು ಮಿರಾಜ್ 2000 ಯುದ್ಧ ವಿಮಾನಗಳು ಭಾರತಕ್ಕೆ ಆಗಮಿಸಿವೆ. ಇವುಗಳನ್ನು ಭಾರತದ ಯುದ್ಧ ವಿಮಾನಗಳನ್ನು ಬಲಪಡಿಸಲು ಫ್ರಾನ್ಸ್ ಬಳಸಿತು ಮತ್ತು IAF ಖರೀದಿಸಿತು. ಈ ಹಿನ್ನೆಲೆಯಲ್ಲಿ ಎರಡು ಮಿರಾಜ್ 2000 ಫೈಟರ್ ಜೆಟ್ ಗಳು ವಾಯುಪಡೆಯೊಂದಿಗೆ ಹಾರಾಟ ನಡೆಸಿ ಗ್ವಾಲಿಯರ್ ಏರ್ ಬೇಸ್ ಗೆ ಬಂದಿಳಿದಿವೆ ಎಂದು ಸರ್ಕಾರಿ ಮೂಲಗಳು ಎಎನ್ ಐಗೆ ತಿಳಿಸಿವೆ.

ಮಿರಾಜ್ ಫೈಟರ್ ಫ್ಲೀಟ್‌ನಲ್ಲಿರುವ ವಿಮಾನಗಳ ಸಂಖ್ಯೆಯನ್ನು 50 ಕ್ಕೆ ಹೆಚ್ಚಿಸುವ ಯೋಜನೆಯ ಭಾಗವಾಗಿ ಎರಡು ಹಳೆಯ ಫ್ರೆಂಚ್ ವಿಮಾನಗಳನ್ನು ಭಾರತೀಯ ವಾಯುಪಡೆ ಖರೀದಿಸಿದೆ. ಹಿಂದೂಸ್ತಾನ್ ಏರೋನಾಟಿಕ್ಸ್ ಲಿಮಿಟೆಡ್‌ನಲ್ಲಿ ನಡೆಯುತ್ತಿರುವ ಮಿರಾಜ್ ಅಪ್‌ಗ್ರೇಡ್ ಕಾರ್ಯಕ್ರಮದ ಭಾಗವಾಗಿ ವಿಮಾನವನ್ನು ನವೀಕರಿಸಲಾಗುವುದು ಎಂದು ಸರ್ಕಾರಿ ಮೂಲಗಳು ತಿಳಿಸಿವೆ.

📱 Read Top News, Belgaum News Updates, Belagavi News in Kannada, Latest News on News Belgaum